12G-K37
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Đóng góp ý tưởng cho kế hoạch tổ chức 15 năm ngày ra trường.
Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G Empty17/2/2016, 16:45 by Admin

» Đổi tên miền Forum!
Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G Empty17/2/2016, 16:30 by Admin

» 20/11/2011
Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G Empty11/11/2011, 22:48 by Admin

» Số điện thoại các thầy cô giáo
Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G Empty28/9/2011, 11:12 by Admin

» Diễn Đàn Im ắng Qúa
Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G Empty4/9/2011, 10:53 by minhtt83

» Làm thế nào để lớp 12G đoàn kết, gắn bó nhau hơn?
Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G Empty22/8/2011, 17:09 by Le duyen

» Khởi động tí nào
Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G Empty10/8/2011, 11:35 by phuong - ot

» ấy là gì trong trái tim tớ!
Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G Empty4/8/2011, 13:46 by phuong - ot

» Kế hoạch sinh nhật bạn Minh Mốc
Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G Empty1/8/2011, 15:59 by nguoingoaibang

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 221 người, vào ngày 11/9/2021, 20:14
Lượt truy cập

Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G

4 posters

Go down

Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G Empty Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G

Bài gửi  Le duyen 29/5/2011, 23:07

Mình vừa nghe nói bố bạn Hùng C ốm nặng lắm, đã 2 lần phẫu thuật, mỗi lần hết gần 200 triệu. Không biết tình hình sức khoẻ của bác ấy giờ thế nào? Đề nghị ban liên lạc ở HN xác minh lại thông tin, có biện pháp thăm hỏi, động viên Hùng C trước. Mình và 1 số bạn đại diện ở nhà sẽ sắp xếp thời gian xuống thăm bố bạn ấy. Theo mình nghĩ chúng ta có nên qui định một mức thăm hỏi cụ thể đối với việc ốm đau và đám hiếu ko nhỉ?

Le duyen
Tích cực
Tích cực

Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G Empty Re: Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G

Bài gửi  Admin 30/5/2011, 09:18

Việc này hôm trước cũng có nghe Phượng nói và cũng đã bảo Phượng trao đổi với Duyên về việc đi hỏi thăm bố Hùng C rồi. Còn về việc thăm hỏi, hiếu hỷ thì tớ thấy như thế này.
- Về thăm hỏi ốm đau: Do chúng ta cũng không có nhiều thời gian nên chỉ tổ chức thăm hỏi những trường hợp đặc biệt quan trọng (việc này cần tham khảo mọi người để biết), chứ mình cũng khó đi hết được.
- Về đám hiếu: trước mắt chỉ tham gia với 1 thế hệ cận kề các thành viên của lớp ( bố, mẹ thôi). Về đám cưới thì mình nghĩ thì không cần tập thể, cá nhân với nhau là được rồi, tập thể sẽ góp phần hô hào mọi người tham gia càng đông càng tốt cho vui.
Đây chỉ là ý kiến của tớ, mọi người cũng cho ý kiến để thống nhất luôn.
Admin
Admin
Admin
Admin

http://12gk37.highbb.com

Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G Empty Re: Thăm hỏi bố mẹ và gia đình các thành viên 12G

Bài gửi  Le duyen 13/6/2011, 15:17

Admin đã viết:Việc này hôm trước cũng có nghe Phượng nói và cũng đã bảo Phượng trao đổi với Duyên về việc đi hỏi thăm bố Hùng C rồi. Còn về việc thăm hỏi, hiếu hỷ thì tớ thấy như thế này.
- Về thăm hỏi ốm đau: Do chúng ta cũng không có nhiều thời gian nên chỉ tổ chức thăm hỏi những trường hợp đặc biệt quan trọng (việc này cần tham khảo mọi người để biết), chứ mình cũng khó đi hết được.
- Về đám hiếu: trước mắt chỉ tham gia với 1 thế hệ cận kề các thành viên của lớp ( bố, mẹ thôi). Về đám cưới thì mình nghĩ thì không cần tập thể, cá nhân với nhau là được rồi, tập thể sẽ góp phần hô hào mọi người tham gia càng đông càng tốt cho vui.
Đây chỉ là ý kiến của tớ, mọi người cũng cho ý kiến để thống nhất luôn.
Hi all!
Sao mà thấy mọi người có vẻ ít quan tâm đến vấn đề này thế nhỉ. Mấy ngày gần đây mình nhận được rất nhiều cú điện thoại thông báo về tình hình ốm đau của bố mẹ(tứ thân phụ mẫu), con cái và bản thân các thành viên 12G. Thế nên theo mình nghĩ chúng ta chỉ nên đi tập thể một mình đám hiếu thôi. Còn đám hỷ và thăm hỏi ốm đau thì đi trên tinh thần cá nhân thôi các bạn nhé. Không phải là mình hay các bạn ở TH sợ vất vả mà theo phân tích của HùngC và một số bạn khác thì mình thấy cũng có lí về việc thăm hỏi ốm đau. Vì gần như giờ trong chúng ta ai cũng có bố mẹ già, con nhỏ nên việc ốm đau, đi viện cũng không phải là ít. Vậy nên không tổ chức thì thôi, tổ chức ra mà mình sợ làm không chu đáo, không đến nơi đến chốn rồi lại người nọ trách, người kia trách, thì cũng không hay? Ý các bạn thế nào? Mong các bạn cho ý kiến cụ thể về việc phúng viếng đám hiếu của tứ thân phụ mẫu các thành viên trong lớp.
Thông báo tin buồn: Cách đây không lâu bố chồng bạn Yên vừa đột ngột qua đời ở độ tuổi 59. Lẽ ra các bạn ở TH đại diện cho lớp vào phúng viếng, chia buồn với gia đình bạn. Nhưng vì điều kiện đường xa và lại biết thông tin hơi muộn nên mình không tập hợp các bạn để đi được. Vì vậy rất mong gia đình bạn Yên thông cảm. Thay mặt cho BLL và tập thể 12G xin chia buồn cùng gia đình bạn.
Thân mến!

Le duyen
Tích cực
Tích cực

Bài gửi  Mr.Nam 13/6/2011, 17:05

Theo mình đi đám hiếu thì đương nhiên là phải đi rồi,nhưng nếu các bạn đại diện ở các khu vực có thể sắp xếp được thời gian để thăm hỏi các trường hợp bố , mẹ ,con cái của các thành viên trong trường hợp ốm đau nặng được là một điều rất tốt vì như thế có tác dụng về tính thần đối với gia đình cũng như các thành viên.còn về đám hiếu đa số là đi đám cưới của các thành viên nên để các cá nhân tự đi với nhau.

Mr.Nam
Tích cực
Tích cực

Bài gửi  Admin 15/6/2011, 13:06

Hi all,
Theo tớ và một số ý kiến của mọi người đã đóng góp, tớ tạm quyết định vấn đề này như sau, nếu mọi người đồng ý thì sẽ cho triển khai luôn.
1. Về đám hiếu: Thống nhất là phải đi rồi, đám ở đâu thì đại diện các bạn ở đó tập hợp các thành viên càng đông càng ý nghĩa để thăm hỏi, chia buồn cùng gia đình. Thống nhất sẽ thăm hỏi đám hiếu cho tứ thân phụ mẫu. Kinh phí tập thể 300.000/đám (quan trọng nhất là chính sự quan tâm của tập thể lớp, vật chất ít cũng không có vấn đề gì nhiều)
2. Về ốm đau: Sẽ chỉ thăm hỏi các trường hợp ốm đau nặng, tổn thất về vật chất và tinh thần lớn. Cái này các thành viên khi biết có thể liên lạc qua điện thoại với nhau và quyết định luôn, thông báo trên diễn đàn sau cũng được. Kinh phí cho phần này thì linh động cho hợp lý, không cố định.
3. Đám hỷ: Tập thể không tham gia, các các nhân tự túc. Tập thể sẽ đóng vai trò thông báo, kêu gọi, tập hợp mọi người tham gia càng đông càng tốt.
Anh, chị em cho ý kiến.
Admin
Admin
Admin
Admin

http://12gk37.highbb.com

Bài gửi  minhtt83 15/6/2011, 13:45

Admin đã viết:Hi all,
Theo tớ và một số ý kiến của mọi người đã đóng góp, tớ tạm quyết định vấn đề này như sau, nếu mọi người đồng ý thì sẽ cho triển khai luôn.
1. Về đám hiếu: Thống nhất là phải đi rồi, đám ở đâu thì đại diện các bạn ở đó tập hợp các thành viên càng đông càng ý nghĩa để thăm hỏi, chia buồn cùng gia đình. Thống nhất sẽ thăm hỏi đám hiếu cho tứ thân phụ mẫu. Kinh phí tập thể 300.000/đám (quan trọng nhất là chính sự quan tâm của tập thể lớp, vật chất ít cũng không có vấn đề gì nhiều)
2. Về ốm đau: Sẽ chỉ thăm hỏi các trường hợp ốm đau nặng, tổn thất về vật chất và tinh thần lớn. Cái này các thành viên khi biết có thể liên lạc qua điện thoại với nhau và quyết định luôn, thông báo trên diễn đàn sau cũng được. Kinh phí cho phần này thì linh động cho hợp lý, không cố định.
3. Đám hỷ: Tập thể không tham gia, các các nhân tự túc. Tập thể sẽ đóng vai trò thông báo, kêu gọi, tập hợp mọi người tham gia càng đông càng tốt.
Anh, chị em cho ý kiến.
Một phiếu đồng ý cho ý kiến này.

minhtt83
Tích cực
Tích cực

http://www.oceanspa.com.vn

- Similar topics