12G-K37
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Đóng góp ý tưởng cho kế hoạch tổ chức 15 năm ngày ra trường.
Mỗi ngày một kiến thức - Page 2 Empty17/2/2016, 16:45 by Admin

» Đổi tên miền Forum!
Mỗi ngày một kiến thức - Page 2 Empty17/2/2016, 16:30 by Admin

» 20/11/2011
Mỗi ngày một kiến thức - Page 2 Empty11/11/2011, 22:48 by Admin

» Số điện thoại các thầy cô giáo
Mỗi ngày một kiến thức - Page 2 Empty28/9/2011, 11:12 by Admin

» Diễn Đàn Im ắng Qúa
Mỗi ngày một kiến thức - Page 2 Empty4/9/2011, 10:53 by minhtt83

» Làm thế nào để lớp 12G đoàn kết, gắn bó nhau hơn?
Mỗi ngày một kiến thức - Page 2 Empty22/8/2011, 17:09 by Le duyen

» Khởi động tí nào
Mỗi ngày một kiến thức - Page 2 Empty10/8/2011, 11:35 by phuong - ot

» ấy là gì trong trái tim tớ!
Mỗi ngày một kiến thức - Page 2 Empty4/8/2011, 13:46 by phuong - ot

» Kế hoạch sinh nhật bạn Minh Mốc
Mỗi ngày một kiến thức - Page 2 Empty1/8/2011, 15:59 by nguoingoaibang

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 221 người, vào ngày 11/9/2021, 20:14
Lượt truy cập

Mỗi ngày một kiến thức

Quốc Trọng
minhtt83
6 posters

Trang 2 trong tổng số 2 trang Previous  1, 2

Go down

Mỗi ngày một kiến thức - Page 2 Empty Re: Mỗi ngày một kiến thức

Bài gửi  phuong - ot 10/6/2011, 10:51

minhtt83 đã viết:
Quốc Trọng đã viết:
minhtt83 đã viết:Hihi, "chém gió" là từ giới trẻ bây giờ hay dùng, thay cho từ " buôn dưa lê" Phượng ạ
Ha ha hay đấy cho tớ bám càng cafe với nhá, tớ sẽ mang cho Minh mốc mượn "3 Đao" để tha hồ mà "chém gió".
Ái chà chà, chú lùn chân ngắn mà cũng nhanh chân gớm nhỉ, hí hí,
Welcome Mr Lùn, come on...
Ơ pale thế này thì chờ đến bao giờ mới được đi uống cafe ấy nhỉ? Hic hic : Sad

phuong - ot
Tích cực
Tích cực

Bài gửi  minhtt83 10/6/2011, 22:38

phuong - ot đã viết:
Tối thứ 3 ngày 14.6 ngày nhé, mọi người có rảnh không nhỉ, confirm lại nhé,
Tks

minhtt83
Tích cực
Tích cực

http://www.oceanspa.com.vn

Bài gửi  Quốc Trọng 11/6/2011, 22:20

minhtt83 đã viết:
Tks
Ok, Thời gian và địa điểm luôn nhé? Very Happy

Quốc Trọng
Tích cực
Tích cực

Bài gửi  phuong - ot 13/6/2011, 12:26

[quote="minhtt83"]
phuong - ot đã viết:
Địa điểm cafe ở đâu đấy Mốc nhỉ? Ma Hải Nam đặt 1 gạch đi xem gió bị chém thế nào sao ko co y kiến gì thế nhỉ? Còn bạn Trọng lùn thi ok khi đi nhớ màng 3 đao như bạn nói đi nhé. Mà 3 đao gì ấy tớ đang thắc mắc hôm sau tới coi một thể luôn. Nhớ là đúng h đó nha, các pác là hay cao su lắm đấy nhé.

phuong - ot
Tích cực
Tích cực

Bài gửi  Mr.Nam 13/6/2011, 14:03

Mấy khi mới được đi xem gió bị "chém", he he a e bám càng bạn Minh đi nào xe bạn ấy khỏe lắm bám càng thoải mái,ai đi xem gió bị "chém" được uống coffe miễn phí do bạn Minh mời lại còn có ảnh hợp họp lớp mang về,Minh mốc cho thời gian và địa điểm nhỉ?

Mr.Nam
Tích cực
Tích cực

Bài gửi  minhtt83 13/6/2011, 16:43

Hehe, xin lỗi các huynh đệ về sự chậm trễ này.
Tình hình là đã cafe chém gió thì phải chọn chỗ nào thật nhiều gió để ngồi chứ nhẩy, vì thế tiêu chí là không ngồi trong nhà
Nếu các bạn không ngại xa, mời các bạn lên cafe "Hội Quán Trung Nguyên" nằm trên đường Điện Biên Phủ, ngay chỗ nhà Quốc Hội (gần đối diện Lăng Bác)
Mình rất "bồ kết" quán này, không gian như "nhà quê" lun, hehe, còn cafe thì Trung Nguyên xịn chứ không "pha mỡ dê" hê hê
Các bác cho ý kiến sớm nhé
Thời gian là 8h tối ngày mai, thứ 3,
Lưu ý: ai cao su sẽ có "hình phạt" thích đáng, hí hí...

minhtt83
Tích cực
Tích cực

Bài gửi  Mr.Nam 13/6/2011, 16:56

Nge nói quán này hơi nhiều muỗi, có quán nào nhiều gió mà lại ít muỗi không nhỉ?Mà thôi chủ xị cho đi đâu biết đi đấy!he he

Mr.Nam
Tích cực
Tích cực

Bài gửi  minhtt83 13/6/2011, 17:01

Mr.Nam đã viết:Nge nói quán này hơi nhiều muỗi, có quán nào nhiều gió mà lại ít muỗi không nhỉ?Mà thôi chủ xị cho đi đâu biết đi đấy!he he
Yên tâm đi Nam, tui chọn kỹ lắm roài, quán này buổi tối hơi nhiều muỗi thật, nhưng muỗi ở đây có 1 đặc điểm là chỉ thích chị em thoai... haha,

minhtt83
Tích cực
Tích cực

Bài gửi  Quốc Trọng 13/6/2011, 21:37

Mịa, 8h làm gì đã có gió mà chúng nó rủ nhau đi chém sớm thía......... Không bít có kịp đi mua đao không?

Quốc Trọng
Tích cực
Tích cực

Bài gửi  minhtt83 13/6/2011, 21:51

Quốc Trọng đã viết:Mịa, 8h làm gì đã có gió mà chúng nó rủ nhau đi chém sớm thía......... Không bít có kịp đi mua đao không?
Khà khà, xin "các hạ" đừng lo, "tiểu bối" đã chuẩn bị đao kiếm sẵn sàng, tới giờ là chém thôi

minhtt83
Tích cực
Tích cực

Bài gửi  minhtt83 19/6/2011, 01:00

phuong - ot đã viết:Dao nay dien dan xom tu qua that la vui mung biet bao he he.
E hem, cac bac dan ong co cach nhin ve phu nu that hay ho. Nhan tien chua co ai co y kien ve mot nguoi dan ong hap dan e xin manh dan phat bieu mot vai y kien cua em ( goc nhin cua em thoi cac pac nhe ). The nao la mot nguoi dan ong hap dan? Do cam quan ve nhan thien my cua moi nguoi khac nhau nen voi moi nguoi tu "hap dan" se co cach nhin khac nhau. Co 3 cach nhin co ban nhat de hap dan phu nu chung em ( trong co co ca em cac pac ạ )
Embarassed
1. Hap dan ve hinh thuc: Cai nay la cai nhin dau tien day nhe, anh nao dep trai thi chet roi cac chi em se dau tim lam lam. Tuy nhien theo e duoc biet thi cai anh co ten la " so khanh' ay co bo mat hau het la uu nhin cac pac ạ, tuy nhien ko phai anh nao dep trai cung mang ho so ten khanh ca nhe. voi em mot nguoi dan ong an mac chin chu sach se co dien da du hap dan e ve hinh thuc roi cac pac a.
2. Hap dan ve gioi tinh: Mot anh chang duoc coi la hap dan ve gioi tinh se duoc hieu nhu sau cac pac nhe: co the, mui huong va quan trong nhat la cach the hien trong sinh hoat hang ngay nhu ( cai nay la co the hoat dong day nhe ): Hoat dong co the bao gom: cach di, ngoi, dung, choi the thao..., Noi: Noi chuyen, chi em toi thich nghe bang tai nen cai nay thuc su quan trong phai khong? rieng e e thich nhat o dan ong o dieu nay. Cang trai nghiem ve cs nhieu cac pac se thay de chi e hieu va yeu duoc ngon ngu cac pac trai noi doi hoi cac pac trai phai no luc khong ngung nghi de tim hieu va trao roi them kien thuc. Noi chuyen la ca mot nghe thuat doi hoi nguoi noi phai tinh te va hieu biet, e VD: The he 10X, 9X thich nghe gi, the he chung ta 8X, 7X thich nghe gi, a ma U6x, 5x, 4x se thich nghe gi duong nhien la khong thich nghe giong nhau roi dung ko, ke ca la nghe hat cung ko giong nhau dau nhe. The nen e moi noi cach noi chuyen vo cung quan trong va la dieu hap dan em nhieu nhat, boi cac pac biet khong, chi can nghe cac pac noi chuyen em se biet cac pac lam viec ve linh vuc nao, tinh cach ra sao, dang noi doi hay noi that voi em
Very Happy Very Happy cai nay tuong doi thoi cac pac a boi thu nhan thinh thoang e van bi nham lan nhung la yeu to then chot nhe, nham lan chi rat nho thui.
3. Hap dan den tu su thanh dat: Nguoi dan ba luon bi thu hut boi quyen luc cua nguoi dan ong cai nay co thong ke rat cu the, su thanh cong cua nguoi dan ong co ma luc thu hut rat manh de hieu lam vi chi em luon mong bo vai cua minh that vung trai de chung ta co the tua vao ma hi hi. Cai nay to khong ke them nhe vi viet ve van de nay bao chi da ton qua nhieu giay muc roi va to tin ai cung da tung doc qua. To chi muon chia se y kien nho cua to la: Nguoi dan ong thanh dat la nguoi hoi tu rat nhieu yeu to, ho co nang luc va ban linh manh me rat nhieu y kien vi dan ong tuyp nay nhu con ngua hoang mien son cuoc, phu nu muon chiem giu nhung cang giu cang khó, neu giu chat qua se bi no da. Razz
Pac nao co y kien xin gui ve: Dien dan cho them phan thu vi nhe.

Hi bạn Phượng,
Theo quan điểm của Phượng thì người đàn ông lý tưởng phải có 2 yếu tố (bạn nêu ra là 3 nhưng mình tóm gọn lại là 2, hihi): Ngoại hình và thành đạt.
- Ngoại hình bao gồm tất cả những gì mà người đó được trời phú (đẹp zai, cao to) và những cái hấp dẫn riêng do bản thân người đó tạo ra (thói quen sinh hoạt, thói quen tiêu dùng, sở thích...)
- Sự thành đạt: Phượng có một quan niệm rất hay và lạ "nhu con ngua hoang mien son cuoc, phu nu muon chiem giu nhung cang giu cang khó, neu giu chat qua se bi no da", xin hỏi bạn Phượng đã bị con ngựa hoang nào đá chưa nhỉ??!! Razz Razz

Sau đây mình cũng xin đưa ra một mẫu đàn ông lý tưởng (quan điểm này được nhiều người ủng hộ, mình nêu ra để a em cố gắng nha.. hự... hự.. cố lên bounce bounce bounce )
- Thứ nhất: trung thực, giữ lời hứa, tránh "tiền hậu bất nhất"
- Thứ hai: có trí tuệ (sự thành công có thể đến với bạn hoặc không, nhưng nhất thiết bạn phải là người có trí tuệ)
- Thứ ba: Có phong cách riêng (khi nhắc đến người đó thì người khác sẽ nghĩ ngay đến phong cách đó hoặc ngược lại, khi nhìn thấy ai có một phong cách giống như vậy, bạn nghĩ ngay đến người đó)

Gia vị tăng thêm "ngoại hình": cái này nếu có thì là một lợi thế cho người đó, còn nếu không có mà bạn vẫn có 3 điều trên thì cũng không quá ảnh hưởng, chắc chắn chị em phụ nữ sẽ đánh giá rất cao về bạn.

minhtt83
Tích cực
Tích cực

Mỗi ngày một kiến thức - Page 2 Empty Sức mạnh và sự kỳ diệu của việc viết lách

Bài gửi  minhtt83 5/7/2011, 17:26

Chào các bạn,
Hôm nay, mình chia sẻ với các bạn một công cụ mà không thể thiếu trong cuộc sống nếu bạn không muốn mình sống trong một mớ hỗn độn về suy nghĩ, ý tưởng, kế hoạch, mục tiêu... Đó là VIẾT
Cái này thì ai trong chúng ta cũng biết rồi, nhưng đã ai thực hiện nó một cách nghiêm túc và đắc lực? Trong diễn đàn này, bạn Phượng đã chia sẻ với tất cả mọi người một thói quen đó là làm gì cũng viết ra, luôn có 1 cuốn sổ trong người. Để khẳng định thêm với các bạn rằng VIẾT là một thói quen cực tốt, hôm nay mình phân tích chi tiết hơn cho các bạn về tác dụng của nó. Cho dù bạn làm lĩnh vực nào, vị trí gì thì trong đầu bạn luôn tồn tại những ý tưởng rất hay về lĩnh vực của mình hoặc đơn giản chỉ là những ý tưởng nhỏ nhặt nhưng làm cuộc sống của mình tốt đẹp hơn.
Bài phân tích dưới đây do tớ sưu tầm và tổng hợp lại một cách ngắn gọn và súc tích.

CÓ MỘT THỨ MA LỰC TRONG CHỮ VIẾT! Đặc biệt khi chúng là ngôn từ diễn tả về ý tưởng mà bạn đang suy nghĩ và nói tới. Dù thế nào, quá trính viết lách cũng khởi đầu cho sự chuyển biến từ ý tưởng trở thành thực tế. Không những thế, nó còn làm được nhiều điều kỳ diệu khác.
Mọi thứ trở nên rõ ràng hơn khi bạn viết ra. Tất nhiên, ban đầu bạn có thể cảm thấy lúng túng khi những kết quả đạt được có vẻ nghèo nàn, nhưng đổi lại, bạn sẽ có được sự rõ ràng. Với thời gian cho trước cùng sự kiên nhẫn, quá trình viết mang lại sự kết nối giữa tâm trí và thực tế trên giấy tờ. Những suy nghĩ bắt đầu định hình thành hình ảnh, những hình ảnh biến thành các từ khóa và cụm từ ngắn gọn. Và như thế, bản đề cương bắt đầu hiện ra rất rành mạch.
Nếu bạn bối rối với việc viết lách, bạn phải biết tập trung. Ban đầu, bạn sẽ có nhiều ý tưởng, nhiều hơn cả khả năng bạn có thể thực hiện. Nhưng quá trình nắm bắt ý tưởng để thể hiện chúng trên giấy sẽ giúp bạn xếp loại những ý tưởng một cách vô thức và có ý thức cũng như xem xét đâu là ý tưởng cần ưu tiên. Bản thân quá trình viết lách sẽ giúp bạn giữ lại được những gì tinh túy nhất trong các ý tưởng của bạn.
Viết ra cho phép người khác tham dự vào ước mơ của bạn và phản hồi ý kiến của họ cho bạn. Viết ra cung cấp một diễn đàn cố định, còn khi đối thoại thì bối cảnh luôn thay đổi, nếu bạn cho phép người khác tham gia và hỗ trợ ý tưởng của bạn, bạn sẽ đạt được thành công trọn vẹn.
Khi viết ra, bạn tự cam kết với chính mình phải hành động ngay lập tức…

minhtt83
Tích cực
Tích cực

Mỗi ngày một kiến thức - Page 2 Empty Những câu nói giật mình

Bài gửi  minhtt83 8/7/2011, 18:03

Đâu đó nghe những câu nói này mình cũng thấy giật mình:
- Khách hàng chưa phải là thượng đế!
- Nếu bạn không lập kế hoạch cho mình nghĩa là bạn đã lập kế hoạch cho sự thất bại!!
Ai có câu gì tâm đắc nữa không, chia sẻ cho anh em "giật mình" cái

minhtt83
Tích cực
Tích cực

Trang 2 trong tổng số 2 trang Previous  1, 2

- Similar topics