12G-K37
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Đóng góp ý tưởng cho kế hoạch tổ chức 15 năm ngày ra trường.
Chào Tập Thể 12G Empty17/2/2016, 16:45 by Admin

» Đổi tên miền Forum!
Chào Tập Thể 12G Empty17/2/2016, 16:30 by Admin

» 20/11/2011
Chào Tập Thể 12G Empty11/11/2011, 22:48 by Admin

» Số điện thoại các thầy cô giáo
Chào Tập Thể 12G Empty28/9/2011, 11:12 by Admin

» Diễn Đàn Im ắng Qúa
Chào Tập Thể 12G Empty4/9/2011, 10:53 by minhtt83

» Làm thế nào để lớp 12G đoàn kết, gắn bó nhau hơn?
Chào Tập Thể 12G Empty22/8/2011, 17:09 by Le duyen

» Khởi động tí nào
Chào Tập Thể 12G Empty10/8/2011, 11:35 by phuong - ot

» ấy là gì trong trái tim tớ!
Chào Tập Thể 12G Empty4/8/2011, 13:46 by phuong - ot

» Kế hoạch sinh nhật bạn Minh Mốc
Chào Tập Thể 12G Empty1/8/2011, 15:59 by nguoingoaibang

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 221 người, vào ngày 11/9/2021, 20:14
Lượt truy cập

Chào Tập Thể 12G

4 posters

Go down

Chào Tập Thể 12G Empty Chào Tập Thể 12G

Bài gửi  nguoingoaibang 15/6/2011, 16:56

Trước hết cho mình mạn phép tham gia vào diễn đàn của tập thể 12G với tư cách là người ngoài nhưng rất ngưỡng mộ tập thể các bạn có j không hài lòng mong các bạn thông cảm. Mình là một thành viên của lớp khác nhưng cũng có thể nói là rất thân với hầu hết các bạn 12G thân yêu, Qua diễn đàn và đặc biệt sau khi đọc những chia sẽ của Minh, Bùi Sơn, Q Hưng ...Mình cũng muốn chia sẽ một số ý kiến riêng của mình. Hiện tại mình đang sống và làm việc tại tp HCM và cũng đang là C.E.O của một công ty từ 2007 về lĩnh vực truyền thông và maketing suốt quá trình hình thành và phát triển của công ty mình đúc kết ra những kinh nghiệm để có thể đi tới thành công trên con đường kinh doanh.
+ Xác định rõ mục tiêu ngay từ đầu và lên một kế hoạch kinh doanh hoàn chỉnh + Bản mô tả công viêc cụ thể + Vốn.
+ Trong quá trình đi làm thuê cho các tổ chức cố gắng tận dụng tối đa các mối quan hệ đồng thời mở rộng mối quan hệ đây là vấn đề rất quan trọng quyết định thành công của các bạn. (Chấp nhận tốn phí khá một chút)
+ Tập trung vào thế mạnh cuả mình để tạo ra sản phẩm chủ đạo của công ty đây là sản phẩm tạo ra thương hiệu sau này và là bệ phóng để phát triển sản phẩm tiếp theo. Xác định rỏ phân khúc thị trường của sản phẩm nhằm đưa ra kế hoạch maketing phù hợp.
+ Xây dựng một môt trường làm việc tốt nhất cho những nhân viên thân yêu của mình.
Mình so với các bạn có một chút thuận lợi đó là môi trường kinh doanh của tp hcm cạnh tranh hơn và thông thoáng hơn hà nội.
Nhân đây mình cũng nói luôn mình có quan hệ với giới báo chí rất tốt đặc biệt báo Đầu tư, Tuổi trẻ, Thanh niên, Vnexpress, TBKTSG, CA tphcm, VTV, INFO TV, HTV. Bạn nào cần giúp về những lĩnh vực liên quan tới truyền thông, maketing có thể mình sẽ giúp được các bạn rất nhiều đấy. Đặc biệt mình cũng có rất nhiều khách hàng lớn bạn nào muốn tiếp cận với những khách hàng đó mình cũng có thể giúp các bạn ( thuduchouse, HUD, Sông Đà Thăng Long, Tân Hiệp Phát, BCCI, SSG,....)
Chúc tất cả tập thể các bạn thành công trong cuộc sống nhân đây cho Mình gửi lời xin lỗi Bùi Sơn về một chuyện đã diễn ra cách đây 6 năm mong Bùi Sơn thông cảm. Các bạn nếu có dịp vào tp hcm hãy liên lạc với mình nhé.

nguoingoaibang
Tích cực
Tích cực

Chào Tập Thể 12G Empty Re: Chào Tập Thể 12G

Bài gửi  minhtt83 16/6/2011, 09:25

Welcome "nguoingoaibang" đến với tập thể lớp 12G!
Theo như thông tin bạn đưa ra thì bạn học cùng trường LĐB và cùng khối với tụi mình
Nếu không có gì phiền xin bạn cho biết "danh tính" của mình để anh em dễ xưng hô Very Happy
Bạn làm CEO cho một công ty về truyền thông và marketing từ năm 2007, như vậy tính đến thời điểm này bạn có 5 năm kinh nghiệm làm CEO, bạn quả là người rất giỏi và chắc chắn cũng có rất nhiều điều có thể chia sẻ với anh em.
Đúng là môi trường kinh doanh trong HCM cạnh tranh và "sướng" hơn miền Bắc rất nhiều, theo mình nghĩ có 2 lý do:
- Một là do được sự cai trị của Nước ngoài trong thời gian dài, nên lối sống trong đó có ảnh hưởng của ngoại quốc nhiều
- Hai là trong đó ít bị ảnh hưởng bởi chính trị (chứ ngoài HN đi 10 m2 thì gặp khoảng 2 cái biển 80B, lại phải nhường đường cho các bác ấy đi) Shocked
Nếu có thể người ngoại bang hãy chia sẻ thật nhiều nhé, mục đích của diễn đàn này là giao lưu, học hỏi, chia sẻ, thông tin... do vậy theo mình thì không quan trọng việc bạn có phải là thành viên của 12G hay không, quan trọng là bạn có "tinh thần chia sẻ"
Các thành viên 12G cho ý kiến nhé.
P/S: cho anh em xin địa chỉ website của công ty bạn nhé

Many tks.

minhtt83
Tích cực
Tích cực

http://www.oceanspa.com.vn

Bài gửi  Admin 17/6/2011, 08:22

Minh nói đúng đấy, mục đích của diễn đàn này lập ra để các bạn lớp 12G có một chỗ để trao đổi với nhau, tuy nhiên cũng không hạn chế người khác đăng ký vào diễn đàn để chia sẻ, đóng góp. Chỉ trừ trường hợp thành viên đăng ký và post bài không hợp với văn hóa, khiếm nhã thì mới Ban nick đó thôi. Do đó, để tăng tính đoàn kết, giao lưu kết bạn (nếu chưa biết) thì bạn cứ xưng danh bình thường, không có gì phải ngại cả, đặc biệt lại cùng ngôi trường LĐB thì quá OK rồi.
Admin
Admin
Admin
Admin

http://12gk37.highbb.com

Bài gửi  Bui Son 17/6/2011, 16:00

Chờ ông này giới thiệu cái tên để nói chuyện tiếp mà "đầu lâu" quá nhỉ!

Bui Son
Tích cực
Tích cực

Bài gửi  Admin 17/6/2011, 22:01

To doan khong nham thi day la Hung (Canh)- lop 12K, nha o Hoang Dong gan nha Hung E. P/S: nhan k dau do vao bang dien thoai.
Admin
Admin
Admin
Admin

http://12gk37.highbb.com

- Similar topics