12G-K37
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Đóng góp ý tưởng cho kế hoạch tổ chức 15 năm ngày ra trường.
Xin Chào Empty17/2/2016, 16:45 by Admin

» Đổi tên miền Forum!
Xin Chào Empty17/2/2016, 16:30 by Admin

» 20/11/2011
Xin Chào Empty11/11/2011, 22:48 by Admin

» Số điện thoại các thầy cô giáo
Xin Chào Empty28/9/2011, 11:12 by Admin

» Diễn Đàn Im ắng Qúa
Xin Chào Empty4/9/2011, 10:53 by minhtt83

» Làm thế nào để lớp 12G đoàn kết, gắn bó nhau hơn?
Xin Chào Empty22/8/2011, 17:09 by Le duyen

» Khởi động tí nào
Xin Chào Empty10/8/2011, 11:35 by phuong - ot

» ấy là gì trong trái tim tớ!
Xin Chào Empty4/8/2011, 13:46 by phuong - ot

» Kế hoạch sinh nhật bạn Minh Mốc
Xin Chào Empty1/8/2011, 15:59 by nguoingoaibang

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 221 người, vào ngày 11/9/2021, 20:14
Lượt truy cập

Xin Chào

3 posters

Go down

Xin Chào Empty Xin Chào

Bài gửi  nguoingoaibang 18/6/2011, 10:22

Tôi Tạ Hùng đây có j mấy bác thông cảm nhé, mấy hôm nay bận quá không vào diễn đàn được nên để các bác đợi cho tôi xin lỗi tất cả anh em nhé. So với lớp các bạn lớp tôi thiếu người cầm trịch vì vậy mọi hoạt động của lớp không có tin tức gì nhiều. Tình cờ biết được diễn đàn của các bạn do Q Hưng cho, đồng thời ngưỡng mộ một số cá nhân của lớp các bạn như Minh Mốc, Bùi Sơn... Nên muốn được thỉnh giáo để co kinh nghiệm hơn trong công việc kinh doanh cũng như trong cuộc sống. Qua diễn đàn này cho mình được chia sẽ với bạn Minh một chút để mong tìm được kinh nghiệm và cơ hội kinh doanh tại Hà Nội.
- Bạn Minh đã bao giờ tìm hiểu lĩnh vực quảng cáo truyền thông ,sản xuất phim quảng cáo ngoài hà nội chưa? Và có thể cho mình nhận xét về xu hướng truyền thông maketing của những doanh nghiệp ngoài đó ( Lựa chon phương tiện truyền thông nào là chủ yếu để quảng bá thương hiệu, sản phẩm). Mình cũng đôi lần thử sức với thị trường ngoài đó nhưng thành công thì không được như mong muốn bởi phải cạnh tranh với FPT Media và một số công ty truyền thông khác và mình có cảm giác ngoài đó nếu muốn có chỗ đứng phải có một ông lớn nào đấy đứng sau thì phải. Trang Web chính của công ty đang trong quá trình nâng cấp vì vậy Minh có thể xem trang web của một mảng even nhỏ mà công ty mình đầu tư sinhnhatviet.com. Thông qua diễn đàn này mình kêu gọi tất cả mọi người, người nào có ý tưởng kinh doanh hãy trao đổi với nhau để tìm cơ hội biến ý tưởng đó thành hiện thực. Chúc các bạn và gia đình luôn hạnh phúc và thành công

nguoingoaibang
Tích cực
Tích cực

Xin Chào Empty Re: Xin Chào

Bài gửi  Admin 18/6/2011, 10:36

Hehe, mình đoán đúng là không nhầm. Làm kinh doanh mà lại thân thiết với 12G, ở trong TPHCM thì chỉ có Tạ Hùng thôi. Các bạn đang kinh doanh lại có 1 người trao đổi kinh nghiệm rồi, còn mình thì ở dạng nghe ngóng, học hỏi.
P/s: Các thành viên khác cũng lưu ý, việc lập topic mới chỉ nên lập khi có một chủ đề hoàn toàn mới so với các chủ đề khác đang thảo luận, nếu có rồi thì reply các bài viết trước thôi nhé.
Admin
Admin
Admin
Admin

http://12gk37.highbb.com

Xin Chào Empty Re: Xin Chào

Bài gửi  minhtt83 25/6/2011, 14:47

Xin chào người ngoại bang – tức Tạ Hùng (lớp K hay sao ấy nhẩy, hihi)
Sorry vì Reply bài viết của Hùng muộn nhé
Tôi đã nghe mọi người kể về Hùng rổi, tôi chỉ có 1 từ thôi “Kết”, hehe
Mà này, xin đừng dùng những từ như “ngưỡng mộ” hay “thỉng giáo” nhé, nghe to tát quá làm anh em “run” hihi, mục đích là chia sẻ mà.
Bây giờ xin để cập tới những vấn đề trong bài viết nhé
*Về lĩnh vực quảng cáo và truyền thông (quảng cáo và truyền thông chỉ là một phần của Marketing) tôi cũng có biết chút ít, xin đưa ra để Hùng phân tích nhé (đâu là đúc kết của bản thân tôi, có thể chính xác, có thể chưa chính xác)
Những năm gần đây, sự đình đám trong quảng cáo và truyền thông gần như thuộc về những sản phẩm hoặc dịch vụ được sản xuất và cung cấp tại các doanh nghiệp ở khu vực miền Nam (HCM, Bình Dương…), đơn cử như Dr Thanh, Omo… Còn tại HN thì sự đình đám không nhiều, nếu có thì chúng có một đặc điểm chung là thuộc về các doanh nghiệp nhà nước như VinaPhone, Vietel…
Vì sao vậy? như bài trước tớ đã nói: HN là đất chính trị, nên các DN tại HN cũng vậy, đầy chất chính trị (Nhà nước nắm quyền chi phối). Các dự án lớn của các DN này rất ít khi lọt ra ngoài vì sự hoạt động của chúng gần như là 1 quy trình khép kín. Lý do đơn giản lắm “lợi ích” (Hùng là kinh doanh nên H hiểu cái này phải không), khi một dự án Marketing nào được duyệt (chi phí) thì gần như đối tác cũng đã được chỉ định (điều này đảm bảo lợi ích không lọt ra ngoài các ông lớn), giống như trong việc chỉ định nhà thầu ấy. Quy trình như vậy thì làm sao các công ty ngoài có thể có được những hợp đồng béo bở phải không? Nên sân chơi ở HN không dễ chơi như ở HCM đâu.
Còn các DN nhỏ tại HN thì có lẽ là sự nhận thức về tầm quan trọng của hoạt động Marketing còn hạn chế, hoặc là do vấn đề tài chính không thể đáp ứng được. Bản thân tớ cũng thế thôi, tớ nhận thức được tầm quan trọng của thương hiệu, của định vị sản phẩm; tớ có trong tay một kế hoạch Marketing tốt, nhưng câu hỏi “tiền ở đâu” lại thường trực và rất khó trả lời.
*Tiếp theo là các hình thức quảng cáo và truyền thông phổ biến tại HN hiện nay nhé:
- Thứ nhất: offline: Các sự kiện này được tổ chức với 1 số lượng KH hạn chế đúng với đối tượng Kh của DN, cái này ít do chi phí lớn.
- Thứ hai: Online, kênh này đang phát triển nhanh do chi phí thấp, độ phủ rộng cao: các công cụ là Google Adword, SEO, banner, Facebook, blog…
- Thứ ba: radio: Kênh này đang phát triển rất mạnh, (thông qua kênh VOV giao thông), lý do: Đối tượng nghe là những người lái xe ô tô nên thu nhập cao, mặt khác chi phí lại rẻ hơn 1 số kênh khác
- Tiếp nữa là Tivi: cái này thì chi phí đắt quá (giờ vàng có thể lên tới 60triệu cho 30 giây), nên chỉ thấy các DN trong phía Nam quảng cáo nhiều
Tóm lại, về hình thức thể hiện quảng cáo thì tại HN và HCM không có sự khác biệt nhiều, sự khác biệt ở đây nếu có nằm ở mặt cạnh tranh. Với thị trường HN thì nếu không phải là “ông lớn” thì 1 DN khó có thể có được những hợp đồng lớn. (trong phạm vi diễn đàn thì việc dùng từ phải hết sức tế nhị, nếu không pháp luật sờ tới thì mệt lắm, hihi)
Tớ không biết KH mục tiêu của Hùng là những DN như thế nào, nhưng nếu là những tập đoàn, doanh nghiệp lớn thì tại HN hơi bị “khoai” Hùng ạ
Tớ đã xem qua sinhnhatviet.com rồi, đẹp thật, khi nào web của Hùng xong thì nhắn nhé.
Hy vọng Hùng tích cực trao đổi với anh em nhé, tớ rất thích HCM, khi nào tớ vào chơi thì dành cho tớ tí thời gian cà phê cho “phê cà” nhé, hí hí
Chúc thành công

minhtt83
Tích cực
Tích cực

http://www.oceanspa.com.vn

- Similar topics